<l Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA MKOA WA KAGERA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kagera na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

() (b)

Biharamulo

Mvua (mm)
Kielelezo [ 1360 -392
I Juu ya wastani hadi wastani 393 -424
I 425 - 456

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2023 kwa mkoa wa Kagera. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kagera. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za
mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Msimu huu unatarajiwa kutawaliwa na hali ya El Nino ambayo inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mwenendo wa
mvua za msimu wa Vuli, 2023.
(i)  Kwa ujumla mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kagera.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya mwezi Septemba na ya kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Kagera.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA BUKOBA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bukoba.

Mkoa wa Kagera
Wilaya ya Bukoba

N

A

Kielelezo

I Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Bukoba, Kagera.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)
(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwva katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bukoba.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Bukoba

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bukoba ni kati ya milimita 360
hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

().

(ii).

Matokeo
Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja nha
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.
Ushauri
(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.
(if). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

(iii).

vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KARAGWE

Umetolewa:

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Karagwe

24/08/2023

Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Karagwe
N

A

™~

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Karagwe.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Karagwe, Kagera.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Karagwe

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Karagwe ni kati ya milimita 360
hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa malisho ya mifugo unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

. Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KYERWA

Umetolewa:

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kyerwa.

24/08/2023

Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Kyerwa

. ,
A

30
45

25
=3

Kielelezo
[ 1Wastani hadi juu ya wastani

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kyerwa.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kyerwa, Kagera.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kyerwa

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kyerwa ni kati ya
milimita 360 hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao Yyanhayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa malisho ya mifugo unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

. Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko mna upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA MISSENYI
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Missenyi.

Mkoa wa Kagera

N\

Wilaya ya Missenyi

N

A

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Missenyi, Kagera.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Missenyi.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Missenyi

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Missenyi ni kati ya milimita 360
hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi Yyanaweza
kujitokeza.

(i). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa malisho unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(ii).

(iil).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA MULEBA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Muleba.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Muleba

¢

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Muleba, Kagera.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)
(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Muleba.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Muleba

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Muleba ni kati ya milimita 360
hadi 460.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

0.

(ii).

Matokeo
Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.
Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.
Ushauri
(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

(ii).

(iii).

(iv).

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji.

na
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA NGARA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ngara.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Ngara
N

A

~—

Kielelezo
[ ]Wastani hadi juu ya wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Ngara, Kagera.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)
(iv)

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ngara.

Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Ngara

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ngara ni kati ya milimita
360 hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao Yyanayoambatana
kujitokeza.

na mvua

nyingi yanaweza

(if). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

vinaweza kujitokeza

na kuathii mazao pamoja na

miundombinu ya kilimo.

(iii). Upatikanaji wa malisho unatarajiwa kuongezeka.
Ushauri
(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.
(i). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

(i)

vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA BIHARAMULO
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Biharamulo.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Biharamulo

N

A

\

Kielelezo

B Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Biharamulo, Kagera.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Biharamulo.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya
kwanza ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuendelea hadi mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya
Biharamulo

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Septemba na wiki ya kwanza ya
mwezi Oktoba, 2023.

Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Biharamulo ni kati ya milimita
360 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(if). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

